จิตบวมคลับ
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

แหล่งสุมหัวคนรักการ์ตูน... รีบอร์น

บ้านบ้าน  PortalPortal  Latest imagesLatest images  ค้นหาค้นหา  สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register)  เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in)  

กฏรวมของคลับครับ

Go down 
Fazefay
vongola11
phantom[5]
NekoPepz~HiibaRii
ผู้ลึกลับ
atoreas_k
franz
11 posters
ผู้ตั้งข้อความ
franz
Masters
Masters
franz

กฏรวมของคลับครับ Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: กฏรวมของคลับครับ   กฏรวมของคลับครับ I_icon_minitimeFri Jun 26, 2009 11:28 pm

สวัสดีครับ... ยินดีที่ได้รู้จักทุกท่านนะครับ ขอแนะนำตัวอีกทีเลยแล้วกัน ผม 'ซาน' เป็นแอดมินคนที่สามของคลับ jb clubครับ หรืออีกชื่อนึงคือ... จิตบวมคลับนั่นเอง... ที่นี่จะเป็นแหล่งรวม สุมหัวขอพวกชอบการ์ตูนนะครับ แต่ว่า... เน้นหนักไปทางรีบอร์นนิดหน่อย

วันนี้ผมขอชี้แจงกฏระเบียบต่างๆ รวมๆ ฉบับย่อแล้วนะครับ...

ข้อตกลงรวมๆของบอร์ดแห่งนี้ขอรับ ขอให้อ่านทุกคนก่อนใช้งานด้วยนะครับ

1.ห้ามแสดงพฤติกรรมการปั่น&ปั้ม โพสนะขอรับ หรือการโพสอะไรที่มันซ้ำๆกันหลายๆครั้ง เช่นการโพสข้อความเดิมๆในกระทู้เดิมๆ ซ้ำๆกันหลายๆครั้ง

2.ห้ามใช้คำหยาบคาย ภาษาในพ่อขุนรามคำแหงมหาราช ถากถางคนอื่นเขาเห็นแล้วจะไม่งามขอรับ ในการตอบกระทู้ห้ามใช้คำหยาบคายใดๆทั้งสิ้น ไม่ต้องสุภาพมากก็ได้ แต่ขอแค่อย่าใช้คำหยาบคายก็พอ

3.พยายามอย่าใช้ภาษาวิบัตินะขอรับ เพราะว่า... เดี๋ยวนี้ทั้งในเอ็มเอสเอ็นหรือที่ไหนๆ คนไทยก็ใช้ภาษาวิบัติกันทั้งนั้น ซึ่งมันผิดเพี้ยนไปจากภาษาไทย ทำให้อ่านยากและอาจเป็นอุประสรรคต่อการอ่าน ฉะนั้นจึงต้องขอให้ทุกท่านพยายามไม่ใช้ภาษาวิบัติด้วยนะขอรับ หลุดมานิดหน่อยไม่เป็นไร แต่อย่าให้บ่อยมากนะขอรับ เราอาจมีเตือนกันบ้างนิดหน่อย

4.ห้ามตั้งกระทู้ด่ากันหรือเป็นเหตุที่ทำให้เกิดการทะเลาะ
ห้ามตั้งกระทู้เสียดสีหรือเป็นเหตุที่ทำให้ชวนทะเลาะ ในการตอบกระทู้ขอให้ตอบอย่างมีเหตุมีผล ไม่เอาอารมณ์เป็นที่ตั้งนะครับ หากทางAdminเจอจะลบแล้วPMไปตักเตือนนะขอรับ

5.ห้ามโพสรูปลามกอนาจารใดๆทั้งสิ้น หากเป็นการ์ตูนก็ขอให้มีเซนเซอร์หรือไม่แรงมากนะขอรับ

6.ห้ามโพสข้อความที่พาดพิงถึงเบื้องสูง เช่น ชาติ ศาสนา หรือพระมหากษัตริย์ รวมถึงดูหมิ่นสถาบันสถานศึกษา และสถานที่ต่างๆด้วย

หากพบเจอผู้ใดละเมิดกฎข้างต้นแล้ว ทั้งนี้ Admin และ Moderator มีสิทธิ์ในการดัดแปลงแก้ไข เคลื่อนย้าย สั่งแบน (ชั่วคราวหรือถาวร) หรือลบข้อความของคุณได้ตามสมควร โดยไม่ต้องแจ้งให้ทราบล่วงหน้า และหากสมาชิกคนใดที่ทำผิดข้อตกลงดังกล่าว ทางเรามีสิทธิ์ที่จะระงับการใช้งาน หรือลบ ID ของท่านได้ตามสมควร

กฏสำหรับการใช้ลายเซ็น [Signature] & รูปประจำตัว [Avatar]
1. ลายเซ็นที่ใช้ต้องห้ามเกินขนาด 550x200 ก็คือสูงไม่เกิน 200 pixels แล้วก็กว้างไม่เกิน 550 pixel นะ เพราะจะทำให้โหลดบอร์ดช้าครับ สงสารคนเน็ตช้าบ้างนะ
2. รูปประจำตัวที่ใช้ต้องมีขนาดไม่เกิน 150x200 (กว้างไม่เกิน 150 pixels สูงไม่เกิน 200 pixels) นะ เพราะถ้าใหญ่กว่านั้นก็จะทำให้บอร์ดมีรูปร่างผิดเพี้ยนไปได้อ่ะนะ
3. สำหรับคนที่ทำผิดกติกา เราก็จะทำการเตือนให้ทาง PM ก่อนครับ แต่ถ้ายังไม่ทำตามอีกก็คงต้องลบลายเซ็นให้แล้วล่ะ ถือว่าบอกกล่าวไปแล้วนะ

คนไหนที่อ่านแล้วไม่เข้าใจก็ถามทางPMได้ตลอดนะครับ หรือ ถ้าใครอ่านแล้วก็เม้นต์ตอบรับ เข้าใจด้วยก็ดีนะครับ จะได้เพิ่มโพสต์... หึ หึ
ขึ้นไปข้างบน Go down
http://jbclub2.worldgoo.com
atoreas_k
เบ๊ต่ำต้อยของจิตบวม
atoreas_k

: 31

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: กฏรวมของคลับครับ   กฏรวมของคลับครับ I_icon_minitimeTue Jun 30, 2009 9:10 pm

รับทราบครับผม

แล้วจะปฏิบัติตามแน่นอน ^^
ผู้ลึกลับ
ผู้ลึกลับ

: 114

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: กฏรวมของคลับครับ   กฏรวมของคลับครับ I_icon_minitimeThu Jul 02, 2009 12:04 am

รับทราบครับ (- -)\
http://fws.cc/wizardly
Masters
Masters

: 28

ตั้งหัวข้อเรื่อง: กฎ !!!   กฏรวมของคลับครับ I_icon_minitimeSun Jul 05, 2009 12:37 am

รับทราบค่ะท่าน !!!
http://fws.cc/otakulandz/
phantom[5]
เหยื่ออารมณ์ของจิตบวม
phantom[5]

: 29

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: กฏรวมของคลับครับ   กฏรวมของคลับครับ I_icon_minitimeTue Jul 07, 2009 1:40 am

ต๊ะเบ๊ะ!!! รับคำบัญชาครับผ้ม!!!!!
vongola11
ขอทานเก็บการ์ตูนขาย
vongola11

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: กฏรวมของคลับครับ   กฏรวมของคลับครับ I_icon_minitimeTue Jul 07, 2009 3:15 am

รับทราบค่ะ
http://www.joeygirl555.hi5.com
Fazefay
Fazefay

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: กฏรวมของคลับครับ   กฏรวมของคลับครับ I_icon_minitimeWed Jul 08, 2009 12:43 am

รับทราบ

แจ่มแจ้ง
STAR LIGHT
STAR LIGHT

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: กฏรวมของคลับครับ   กฏรวมของคลับครับ I_icon_minitimeSun Jul 19, 2009 5:56 am

รับทราบบ บ ! *

และจะปฏิบัติเน้อ อ }}
Fook B.VoGoLa~
Fook B.VoGoLa~

: 30

ตั้งหัวข้อเรื่อง: ครับ   กฏรวมของคลับครับ I_icon_minitimeTue Aug 11, 2009 8:12 am

รับทราบครับ ท่านซาน กระผมเพิ่งมาเป็นสมาชิกคนใหม่ ยังไงก็ช่วยแนะนำด้วยน่ะครับ^^
killer

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: กฏรวมของคลับครับ   กฏรวมของคลับครับ I_icon_minitimeThu Aug 19, 2010 5:29 am

ลูกคลับที่ดี เข้ามาเม้นกฏอันดับแรก = =
อ่าฮะ รับทราบค่า แค่นี้สบายมากมาก : D
hellrings
hellrings

ตั้งหัวข้อเรื่อง: กฎของคลับครับ   กฏรวมของคลับครับ I_icon_minitimeSun Jul 17, 2011 8:17 am

รับทราบขอรับ

กฏรวมของคลับครับ
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1