จิตบวมคลับ
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

แหล่งสุมหัวคนรักการ์ตูน... รีบอร์น

บ้านบ้าน  PortalPortal  Latest imagesLatest images  ค้นหาค้นหา  สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register)  เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in)  

คุณพร้อมเปิดประตูหัวใจจริงไหม(แบบทดสอบ)

Go down 
atoreas_k
franz
ผู้ลึกลับ
NekoPepz~HiibaRii
8 posters
ผู้ตั้งข้อความ
Masters
Masters

: 28

คุณพร้อมเปิดประตูหัวใจจริงไหม(แบบทดสอบ) Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: คุณพร้อมเปิดประตูหัวใจจริงไหม(แบบทดสอบ)   คุณพร้อมเปิดประตูหัวใจจริงไหม(แบบทดสอบ) I_icon_minitimeMon Jul 06, 2009 7:58 am

เคยถามตัวเองบ้างไหมว่า ทำไม๊…ทำไมถึงไม่มีคนรู้ใจกับเขาเสียที หรือคุณยังไม่พร้อม หรือคุณก็ไม่รู้เหมือนกันว่าตัวเองน่ะพร้อม ไม่พร้อม…งั้นหยิบปากกามาลองทำแบบทดสอบนี้ดู เพื่อตัวเองจะได้รู้คำตอบเสียทีว่าคุณพร้อมไหมที่จะเปิดหัวใจ…

1. คุณกำลังเดินเลือกหนังสืออยู่ในร้าน เผอิญมีหนุ่มเข้ามาส่งยิ้มพร้อมทักทายสวัสดี ส่งยิ้มให้ คุณจะ…
ก. ก็ยิ้มตอบนะ แต่ยิ้มแบบงง ๆ
ข. อะไรกัน จำคนผิดหรือเปล่า เราไม่ได้รู้จักกันสักหน่อย
ค. เฉย ๆ รีบไปทำธุระตัวเองให้เสร็จดีกว่า

2. คุณเคยเกิดความรู้สึกแบบนี้กับใครสักคนไหม ตอนเห็นหน้าทำเป็นไม่สนใจ แต่พอเขาไม่อยู่ ก็มองหา
ก. ออกจะบ่อย ๆ
ข. เป็นบางครั้งกับบางคน
ค. คิดว่าไม่เคย

3. คุณคิดว่าคนเราจะเจอคนรู้ใจที่ใช่จริง ๆ น่าจะอยู่ช่วงวัยไหนในชีวิต
ก. เลย 30 ไปแล้วมั้ง
ข. วัยไหนไม่สนใจ ถ้าใช่ก็คงมาเอง
ค. ไม่คิดว่าจะเจอหรอกในชีวิตนี้

4. เพื่อนคุณอกหักอย่างจัง คำพูดที่คุณคิดว่าจะพูดกับเพื่อนคือ…
ก. อกหักเพียงครั้ง…ยังไม่ตาย
ข. เห็นไหม ฉันบอกแล้ว อยู่คนเดียวดีกว่า
ค. ความรักก็เป็นแบบนี้แหละ

5. จู่ ๆ มีคนส่งดอกไม้มาให้ คุณจะทำอย่างไร

ก. ต้องรู้ให้ได้ว่าเขาคือใคร
ข. เฉย ๆ ใส่แจกัน ก็…แค่นั้น
ค. ดูท่าทีก่อน จะคอยดูว่าจะส่งให้ได้สักกี่น้ำ

6. คุณเชื่อเรื่องบุพเพสันนิวาสแค่ไหน

ก. เชื่อครึ่งไม่เชื่อครึ่ง
ข. เชื่อเต็มร้อย
ค. ไม่เชื่อ คิดว่าอยู่ที่ตัวเองมากกว่า

7. ถ้าต้องเลือกระหว่าง คนที่รักเรา กับคนที่เรารัก คุณเลือก…

ก. คนที่เรารักดีกว่า เพราะรักของฉันไม่ต้องครอบครอง
ข. คนที่รักเราดีกว่า เพราะยังไงซะ เขาก็รักเราน่ะ
ค. คนที่เรารัก ก็รักข้างเดียว อกหักอีก คนที่รักเรา เราก็ไม่ได้รักเขาอีกแหละ…เลือกลำบาก

8. เวลาที่คุณไปงานแต่งงาน คุณเห็นคู่บ่าวสาว ความรู้สึกของคุณ… ก. รู้สึกยินดี ถ้ามีโอกาสอย่างนี้บ้าง คงมีความสุข
ข. น่าเสียดาย ชีวิตอิสระกำลังจะหมดไป
ค. ใครจะแต่งก็แต่งไป ฉันขออยู่คนเดียว สบายใจกว่า

9. หากมีใครสักคนมาขอเดทกับคุณล่ะ
ก. ได้ แต่ขอพาเพื่อนไปด้วย
ข. อย่าเลย ฉันชอบอยู่คนเดียว
ค. ของแบบนี้ ต้องลองดู

10. คุณเชื่อในข้อใด
ก. รักแท้แพ้ใกล้ชิด
ข. ความรักทำให้คนตาบอด
ค. อกหักดีกว่ารักไม่เป็น

ตรวจสอบคะแนนได้เลยค่ะ

ก. ข. ค.

1. 3 1 2

2. 3 2 1

3. 3 2 1

4. 3 1 2

5. 3 1 2

6. 3 2 1

7. 2 3 1

8. 3 2 1

9. 2 1 3

10. 3 1 2

--- 10 – 19 คะแนน ---

เลิกสงสัยได้เลยว่าทำไมหัวใจของคุณถึงยังไม่มีใครมาเคาะห้องจับจองเสียที คุณไม่เปิดใจนั่นเอง จริง ๆ ก็ไม่ใช่เรื่องแปลกอะไรถ้าจะมีความรู้สึกว่าอยู่เป็นโสดดีกว่า ชีวิตโสดมาพร้อมกับความอิสระ และชีวิตอิสระใคร ๆ ก็ปรารถนา แต่ถ้าคุณไม่กล้าเปิดใจให้กับเรื่องความรัก เพราะกลัวอกหัก กลัวผิดหวัง
อย่าลืมว่าความกลัวโดยเฉพาะในเรื่องละเอียดอ่อนอย่างเรื่องความรักหากคุณผ่านมาได้ มันจะทำให้คุณเข้มแข็งขึ้น และจะทำให้คุณเรียนรู้ที่จะมีความรักได้อย่างระวังตัวมากขึ้น แต่ถ้าคุณแย้งว่าไม่ได้กลัวอกหักหรือผิดหวัง ส่วนหนึ่งที่คุณไม่พร้อมที่จะเปิดหัวใจ เพราะคุณยังไม่เจอคนที่คิดว่าใช่ ก็ถ้าคุณไม่เปิดใจหรือรีบปิดประตูตายก่อนซะอย่าง แล้วคุณจะรู้ได้ไงว่าเขาน่ะใช่หรือเปล่า !!!

--- 20 คะแนนขึ้นไป ---

คุณเป็นคนที่พร้อมจะเปิดใจให้กับความรักเสมอ จะเป็นความรักที่เข้ามาโดยบังเอิญหรือกำลังค้นหาก็ตาม ถึงแม้จะมีคำพูดที่ว่า ความรักเหมือนกับผีเสื้อ บางทียิ่งวิ่งเข้าหาเท่าไหร่ มันก็ยิ่งออกไปไกลตัวมากเท่านั้น แต่คุณก็ยินดีที่จะสัมผัสกับความเป็นจริงของชีวิตในแง่ที่ว่า ความรักอาจจะมีทั้งสุขและทุกข์ แต่มันคือความจริงของชีวิต เพียงแต่ว่าเราดูแลความรักได้ดีแค่ไหน อย่างน้อย ศรัทธาในความรักของคุณมีอยู่เต็มหัวใจ และพร้อมจะเปิดประตูรับใครคนนั้นเข้ามาเรียนรู้ไปด้วยกัน แต่ถ้าคุณเป็นคนที่พร้อมจะเปิดหัวใจให้กับความรักอยู่ตลอดเวลาบนพื้นฐานของความเจ้าชู้ของตัวเอง คะแนนในบททดสอบนี้ถือว่าเป็นศูนย์ไปเถอะ
ขึ้นไปข้างบน Go down
http://fws.cc/otakulandz/
ผู้ลึกลับ
เบ๊ต่ำต้อยของจิตบวม
ผู้ลึกลับ

: 114

คุณพร้อมเปิดประตูหัวใจจริงไหม(แบบทดสอบ) Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: คุณพร้อมเปิดประตูหัวใจจริงไหม(แบบทดสอบ)   คุณพร้อมเปิดประตูหัวใจจริงไหม(แบบทดสอบ) I_icon_minitimeMon Jul 06, 2009 10:27 am

21............

เมื่อก่อนเคยปิดใจไม่รับรักใคร = =

แต่ตอนนี้เปิดแล้ว รถไฟวิ่งมากันเต็มเลยฮะ

= ="

ผมไม่ได้เจ้าชู้ใช่มั๊ยนี่!?

แต่คนที่เรารัก กับ คนที่รักเรานี่.....

เลือกยากจริงๆนะ

ตอนนี้มีสองคนนี้อยู่ ไม่รู้จะเลือกใครดี

คนที่เรารัก ก็ไม่รู้ว่าจะเลิกรักเราตอนไหน หรือจะไปมีใครอื่นหรือเปล่า

ส่วนคนที่รักเรา อืม.....2ปีแล้วสินะ ที่เค้าเฝ้าคอย ชักเห็นใจแล้วสิ

แต่หัวใจมันปรับไม่ได้ง่ายๆซะด้วย

= ="
http://fws.cc/wizardly
franz
Masters
Masters
franz

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: คุณพร้อมเปิดประตูหัวใจจริงไหม(แบบทดสอบ)   คุณพร้อมเปิดประตูหัวใจจริงไหม(แบบทดสอบ) I_icon_minitimeMon Jul 06, 2009 11:08 am

ผม..ได้15คะแนนจะเชื่อไหมครับ

'เลิกสงสัยได้เลยว่าทำไมหัวใจของคุณถึงยังไม่มีใครมาเคาะห้องจับจองเสียที คุณไม่เปิดใจนั่นเอง'

ผมค้างกับคำนี้... หากเติมว่า... พยายามยิ้มแย้ม เปิดกว้างให้คนอื่นเหมือนไม่มีอะไร... ทั้งๆที่ไม่ยอมถอยให้ใครแม้แต่ก้าวเดียว...
ผม... ช่างเถอะครับ^^ ตอนนี้ผมบ้าอะไรไม่รู้แหละ
http://jbclub2.worldgoo.com
atoreas_k
atoreas_k

: 31

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: คุณพร้อมเปิดประตูหัวใจจริงไหม(แบบทดสอบ)   คุณพร้อมเปิดประตูหัวใจจริงไหม(แบบทดสอบ) I_icon_minitimeFri Jul 10, 2009 8:00 pm

ได้ 17 คะแนน

อ่า... นี่ผมเป็นคนไม่เปิดใจจริงๆสินะ

จริงอยู่ว่า... ผมอาจจะแค่กลัวก็ได้ กลัวความผิดหวัง กลัวที่จะไว้ใจคนอื่น ก็แค่นั้น~
3KKAKKOW
Masters
Masters
3KKAKKOW

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: คุณพร้อมเปิดประตูหัวใจจริงไหม(แบบทดสอบ)   คุณพร้อมเปิดประตูหัวใจจริงไหม(แบบทดสอบ) I_icon_minitimeFri Jul 10, 2009 10:23 pm

27 *[]*'
http://kak-saranglove.hi5.com
STAR LIGHT
เหยื่ออารมณ์ของจิตบวม
เหยื่ออารมณ์ของจิตบวม
STAR LIGHT

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: คุณพร้อมเปิดประตูหัวใจจริงไหม(แบบทดสอบ)   คุณพร้อมเปิดประตูหัวใจจริงไหม(แบบทดสอบ) I_icon_minitimeThu Jul 16, 2009 5:30 am

ยี่สิบสาม = ]] *
liecooper
liecooper

: 30

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: คุณพร้อมเปิดประตูหัวใจจริงไหม(แบบทดสอบ)   คุณพร้อมเปิดประตูหัวใจจริงไหม(แบบทดสอบ) I_icon_minitimeSat Dec 26, 2009 7:12 am

--- 20 คะแนนขึ้นไป ---

"คุณเป็นคนที่พร้อมจะเปิดใจให้กับความรักเสมอ" (จะเป็นความรักที่เข้ามาโดยบังเอิญหรือกำลังค้นหา)ก็ตาม ถึงแม้จะมีคำพูดที่ว่า ความรักเหมือนกับผีเสื้อ บางทียิ่งวิ่งเข้าหาเท่าไหร่ มันก็ยิ่งออกไปไกลตัวมากเท่านั้น แต่คุณก็ยินดีที่จะสัมผัสกับความเป็นจริงของชีวิตในแง่ที่ว่า "ความรักอาจจะมีทั้งสุขและทุกข์" แต่มันคือความจริงของชีวิต เพียงแต่ว่าเราดูแลความรักได้ดีแค่ไหน อย่างน้อย ศรัทธาในความรักของคุณมีอยู่เต็มหัวใจ และพร้อมจะเปิดประตูรับใครคนนั้นเข้ามาเรียนรู้ไปด้วยกัน แต่ถ้า"คุณเป็นคนที่พร้อมจะเปิดหัวใจให้กับความรักอยู่ตลอดเวลา"บนพื้นฐานของความเจ้าชู้ของตัวเอง คะแนนในบททดสอบนี้ถือว่าเป็นศูนย์ไปเถอะ

ผมได้ 27
http://writer.dek-d.com/sakemimaru/writer/view.php?id=516560
ลูฟ
ขอทานเก็บการ์ตูนขาย
ขอทานเก็บการ์ตูนขาย
ลูฟ

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: คุณพร้อมเปิดประตูหัวใจจริงไหม(แบบทดสอบ)   คุณพร้อมเปิดประตูหัวใจจริงไหม(แบบทดสอบ) I_icon_minitimeSat Jan 02, 2010 10:53 am

25 อ่ะ

ดีรึป่าวนะ

คุณพร้อมเปิดประตูหัวใจจริงไหม(แบบทดสอบ)
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1